| ชั้นฟิล์ม: | 2/3/4เลเยอร์ | ความหนา: | 60 ไมครอน - 150 ไมครอน |
|---|---|---|---|
| ขนาดมาตรฐาน: | ปรับแต่งตามคำขอ | ความกว้าง: | 0-1200มม |
| ความสูง: | 0-1200มม | ความยาว: | 0-1200มม |
| สี: | สูงสุด 12 สี | ประเภทการพิมพ์: | การพิมพ์กราเวียร์ |
| วัสดุ: | PET, BOPP, CPP, PA, PE, RCPP, CPE, VMPET, อัล, EVOH | การพิมพ์: | ปรับแต่งตามคำขอ |
| โครงสร้างที่แนะนำ: | สัตว์เลี้ยง/VMPET/PE; สัตว์เลี้ยง/อัล/PE; สัตว์เลี้ยง/อัล/PA/PE | ประเภทกระเป๋า: | ถุงซอส |
| คุณสมบัติของสิ่งกีดขวาง: | ทนต่อความเย็นจัด, ทนต่อการเจาะ, ป้องกันหมอก, ทำให้พองได้, กั้นออกซิเจน, ทนต่ออุณหภูมิ, กั้นความชื้น, | การใช้งาน: | ถุงซอสสำหรับซอสตั้งโต๊ะ ซอสปรุงอาหาร น้ำสลัดและน้ำจิ้ม เครื่องปรุงรสแบบเหลว น้ำมันและน้ำเชื่อม |
| การบรรจุ: | บรรจุภัณฑ์กล่องบรรจุในพาเลท | ขั้นต่ำ: | 500กก |
| ต้นทุนตัวอย่าง: | 0-500ดอลล่าร์สหรัฐ | เวลาในการผลิต: | 10-20 วัน |
| เวลาในการผลิต: | 10-20 วัน | สามารถในการผลิต: | 1,000 ตัน |
| สามารถในการผลิต: | 1,000 ตัน | สายการผลิต: | 5 สายการผลิต |
| สายการผลิต: | 5 สายการผลิต |
เรียน ผู้ผลิตอาหาร ท่านมีปัญหาที่ซัพพลายเออร์บรรจุภัณฑ์ส่วนใหญ่ไม่เข้าใจ ท่านผลิตผลิตภัณฑ์ครีมที่ออกจากหม้อต้มที่อุณหภูมิ 90 องศาเซลเซียส และต้องการบรรจุทันที ถุงมาตรฐานไม่สามารถทนต่ออุณหภูมิ 90°C ได้ - ซีลจะอ่อนตัว รั่ว และลอกออก หลังจากบรรจุ เมื่อผลิตภัณฑ์เข้าสู่การเก็บรักษาในที่เย็น ซีลเหล่านั้นจะเปราะและแตก
เราได้สร้างสรรค์SizzleSeal™ เพื่อแก้ไขปัญหาทั้งสามประการพร้อมกัน: ทนความร้อน ยืดหยุ่นในการเก็บรักษาในที่เย็น และป้องกันการปนเปื้อนของซีลจากผลิตภัณฑ์ครีม
| พารามิเตอร์ | ค่า | เหตุผลที่เป็นปัญหา |
|---|---|---|
| อุณหภูมิในการบรรจุ | 90°C (194°F) | ฟิล์ม PE ส่วนใหญ่จะอ่อนตัวและสูญเสียความแข็งแรงของซีลที่อุณหภูมินี้ |
| ระยะเวลาที่อุณหภูมิ | 10-30 วินาทีระหว่างการบรรจุ | ซีลต้องก่อตัวขึ้นในขณะที่ผลิตภัณฑ์ยังร้อนอยู่ |
| ช่วงเวลาการทำให้เย็นลง | 30-60 นาที | ซีลจะถูกกดดันระหว่างการเปลี่ยนแปลงอุณหภูมิ |
| พารามิเตอร์ | ค่า | เหตุผลที่เป็นปัญหา |
|---|---|---|
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | 0-10°C (32-50°F) | เกรด PE จำนวนมากจะเปราะที่อุณหภูมิต่ำ |
| ระยะเวลาในการจัดเก็บ | วันถึงหลายเดือน | ต้องการความสมบูรณ์ของซีลในระยะยาว |
| ความเสี่ยงจากการแข็งตัว | ผลิตภัณฑ์บางชนิดอาจแข็งตัว | ต้องการความสามารถ -10°C เพื่อเป็นค่าเผื่อความปลอดภัย |
| สารปนเปื้อน | ผลกระทบต่อซีลมาตรฐาน |
|---|---|
| ไขมันและน้ำมัน | สร้างพื้นผิวที่ไม่ติด - ซีลจะไม่ยึดติด |
| โปรตีนนม | ไหม้และคาร์บอไนซ์ที่ 90°C - สร้างอนุภาคที่ขัดขวางการซีล |
| ของแข็งจากชีส | ติดบริเวณซีล - ป้องกันการปิดผนึกที่สะอาด |
| ปัญหา | โซลูชัน SizzleSeal™ |
|---|---|
| ความร้อนในการบรรจุ 90°C | ชั้นนอก PET ที่ทนความร้อน (ทนทานต่อ 150°C) |
| ความเปราะจากการเก็บรักษาในที่เย็น | สูตร PE อุณหภูมิต่ำ (ยืดหยุ่นที่ -10°C) |
| การปนเปื้อนของซีลจากครีม | เทคโนโลยีซีลป้องกันการเสื่อมสภาพ (ซีลผ่านไขมันและน้ำมัน) |
| คุณสมบัติ | ค่า | ทำไมคุณถึงสนใจ |
|---|---|---|
| ทนความร้อน | สูงถึง 150°C | จะไม่หดตัวหรือบิดเบี้ยวที่อุณหภูมิบรรจุ 90°C ของคุณ |
| ความใส | ยอดเยี่ยม | ผลิตภัณฑ์ครีมของคุณดูน่ารับประทานผ่านถุง |
| ความแข็งแรง | สูง | ทนทานต่อการเจาะระหว่างการจัดการและการขนส่ง |
| พื้นผิวการพิมพ์ | ยอดเยี่ยม | แบรนด์ของคุณดูคมชัดและเป็นมืออาชีพ |
| คุณสมบัติ | ค่า | ทำไมคุณถึงสนใจ |
|---|---|---|
| การเริ่มต้นซีล | 110-130°C | ซีลได้อย่างน่าเชื่อถือแม้ในขณะที่ผลิตภัณฑ์ยังร้อนอยู่ |
| สูตรป้องกันการเสื่อมสภาพ | กรรมสิทธิ์ | ซีลผ่านไขมัน น้ำมัน และของแข็งจากนม |
| ความทนทานต่ออุณหภูมิต่ำ | -10°C ถึง 10°C | ไม่แตกในที่เย็น |
| ปลอดภัยสำหรับอาหาร | เป็นไปตามข้อกำหนด ANVISA, FDA, EU | ปลอดภัยสำหรับตลาดบราซิลและตลาดต่างประเทศ |
| อุณหภูมิในการบรรจุ | ความแข็งแรงของซีล (N/15 มม.) | ผลลัพธ์ |
|---|---|---|
| 70°C | 32 | ผ่าน - ยอดเยี่ยม |
| 80°C | 30 | ผ่าน - ยอดเยี่ยม |
| 90°C | 28 | ผ่าน - ดีมาก |
| 95°C | 25 | ผ่าน - ดี |
| 100°C | 18 | ปานกลาง (ไม่แนะนำ) |
| ระดับการปนเปื้อน | ความแข็งแรงของซีล PE มาตรฐาน | ความแข็งแรงของซีล SizzleSeal™ |
|---|---|---|
| สะอาด (0%) | 32 N/15 มม. | 32 N/15 มม. |
| เล็กน้อย (ครอบคลุม 5%) | 14 N/15 มม. (ไม่ผ่านบางส่วน) | 30 N/15 มม. (ผ่าน) |
| ปานกลาง (ครอบคลุม 10%) | 8 N/15 มม. (ไม่ผ่าน) | 27 N/15 มม. (ผ่าน) |
| มาก (ครอบคลุม 20%) | 0 N/15 มม. (ไม่ผ่านทั้งหมด) | 22 N/15 มม. (ผ่าน - ดี) |
| พารามิเตอร์ | ค่า |
|---|---|
| โครงสร้าง | PET / PE ป้องกันการปนเปื้อน |
| ความหนารวม | 72-112 ไมโครเมตร (ขึ้นอยู่กับความหนาของ PE) |
| ความหนา PET | 12 ไมโครเมตร |
| ความหนา PE | 60-100 ไมโครเมตร |
| ความใส | ความโปร่งใสสูง |
| อุณหภูมิบรรจุสูงสุด | 95°C (203°F) |
| ช่วงการเก็บรักษาในที่เย็น | -10°C ถึง 10°C (14°F ถึง 50°F) |
| ตลาด | กฎระเบียบ | สถานะ SizzleSeal™ |
|---|---|---|
| บราซิล | ANVISA Resolution RDC 88/2016 | เป็นไปตามข้อกำหนด |
| สหรัฐอเมริกา | FDA 21 CFR | เป็นไปตามข้อกำหนด |
| ยุโรป | EU 10/2011 | เป็นไปตามข้อกำหนด |